Lớp 9A1
Chào mừng bạn đến với diễn đàn lớp 9a1.Hãy đăng nhập hoặc đăng kí nếu bạn chưa có tài khoản để có đầy đủ tính năng của diễn đàn
Lớp 9A1
Chào mừng bạn đến với diễn đàn lớp 9a1.Hãy đăng nhập hoặc đăng kí nếu bạn chưa có tài khoản để có đầy đủ tính năng của diễn đàn

Lớp 9A1

Lớp 9A1♥ Our family

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

[FC]E.L.F LOVE SUJU P3Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Sat Dec 17, 2011 4:05 pm
[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Bgavat18
[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Bgavat10[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Bgavat12[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Bgavat13
[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Bgavat15su_su[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Bgavat17
[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Bgavat19[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Bgavat21[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Bgavat22
-su_su –
Tước hiệuBí thư đoàn

Bí thư đoàn
Hiện Đang:
Thông số cơ bản: 429 Tên (Tiêu đề) thanh lv đầu tiên:429
Tên (Tiêu đề) thanh lv thứ 2:429/50
Tên (Tiêu đề) thanh lv thứ 3:27/50
Profile su_su

[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Vide10

Bài gửiTiêu đề: [FC]E.L.F LOVE SUJU P3

Tiêu đề: [FC]E.L.F LOVE SUJU P3

ELF = Everlasting Friend = những người bạn mãi mãi
Có bao nhiêu người trong các bạn thực sự hiểu được í nghĩa của 3 kí tự này hay chỉ đơn thuần các bạn hiểu đó là tên gọi của fan Super Junior. Các bạn thay từ “ fan” = “ELF” thì đó là cách hiểu của các bạn sao???
Tại sao có ELF? Tại sao ELF vẫn luôn tồn tại và lớn mạnh cho đến lúc này?? Tại sao ELF luôn là những người được yêu thương và phải yêu thương người khác??? Tại sao ELF lai luôn là người phải khóc nhiều nhất??

Tất cả những câu hỏi này có khi nào thực sự các bạn ngồi nghĩ câu trả lời cho nó???
Tất cả chỉ gói gọn trong 1 câu trả lời “ SUPER JUNIOR”

Có thể các bạn biết, với SM, ELF của Super Junior là những người đăng kí chính thức và đóng tiền hàng năm cho SM

Nhưng có bao nhiêu người trong các bạn biết đối với mỗi thành viên trong Super Junior, ELF là những người luôn ở bên cạnh, ủng hộ và yêu thương họ, là những người mà mỗi thành viên SJ biết rằng dù SJ đi đến đâu thì cũng sẽ thấy ELF ở đó, là những người sẽ luôn khiến SJ tự hào và cũng là những người luôn khiến SJ phải lo lắng vì sự an toàn của họ

Không quan trọng bạn biết và thích rồi yêu SJ lâu rồi hay chỉ vừa mới, điều quan trọng là bạn chỉ có Super Junior thì bạn đã là 1 ELF…Đó là định nghĩa ELF của riêng tôi. Có thể các bạn cho rằng tôi ích kỉ và người đứng đầu 1 4rum của SJ thì ko nên ích kỉ…nhưng nếu các bạn thực sự lặng yên 1 lúc các bạn sẽ tìm thấy câu trả lời cho chính trái tim mình. Có thể các bạn chưa trải nghiệm qua nhưng với kinh nghiệm bản thân tôi luôn muốn chia sẻ cho các bạn tại sao tôi lại có những suy nghĩ ích kỉ đến vậy và liệu rằng sự ích kỉ này của tôi có gây ảnh hưởng đến Super Junior???

Tôi ko dám nhận mình yêu SJ nhiều hơn các bạn, cũng ko dám nói mình yêu SJ lâu hơn các bạn, nhưng tôi tự hào nói rằng tôi yêu SJ hơn tất cả những gì tôi có, tôi thấy và tôi cảm nhận được,tôi có thể nhận thấy SJ là những người xứng đáng để tôi yêu thương hơn bất cứ ai ( tất nhiên đừng ai thắc mắc các vấn đề gia đình ở đây)

Tôi có thể chắc chắn những điều mình nói sau đây là chuyện có thật vì nó là những gì mà các thành viên SJ trực tiếp nói ra nhưng ko được ghi hình hoặc bị cắt và 1 số điều mà những ELF chân chính của Super Junior luôn theo sát SJ nói và kể lại
Tại sao SJ xứng đáng để ELF từ bỏ cả thế giới, tại sao SJ xứng đáng để những người như tôi được phép ích kỉ ngăn cấm các bạn thik ai đó ngoài SJ khi đã nhận mình là ELF, tại sao SJ lại xứng đáng để ELF phải lo lắng và quan tâm đến họ??? Câu trả lời có thể khiến bạn rơi nước mắt nhưng tôi ko muốn vì thế mà các bạn hời hợt quyết định trở thành ELF chỉ vì vài lời nói của tôi, đọc và nghĩ cho kĩ trái tim bạn nói gì và hướng về điều gì sau đó hãy lựa chọn nhé
 Liệu các bạn có biết Super Junior tuyệt vời của chúng ta bây giờ, những con người tài năng đó vẫn đang sống trong sự lo lắng vì tương lai của mình khi bản khai sinh của nó đã ghi sẵn chữ nhóm nhạc dự án, những con người mà các bạn yêu quý từng là những món hàng thanh lí của công ty đã đào tạo ra họ, vì ko biết dùng vào chỗ nào nên mới quy về 1 nhóm???
 Liệu bạn có biết khi vừa mới debut, SJ của chúng ta lúc đó luôn là những ng bị ngta khinh thường, make up hay đầu tóc cũng tự làm cho nhau, phòng chờ riêng ko có, chỉ biết tựa vào nhau để cố gắng đến giờ và có được thành công thì luôn bị người khác xét nét
 Có bảo nhiêu người trong các bạn biết rằng debut được 5 năm rồi thì 4 năm ELF và SJ sống trong nước mắt nhiều hơn nụ cười???
- Máu và nước mắt họ đổ ra để có thể debut là ko thể kể hết

- Vừa ra mắt đã đối diện với 1 tương lại tạm bợ từ cái tuyên bố của chính công ty quản lí của mình

- Thành viên thứ 13 xuất hiện để mang theo cái tiếng con số đen đủi và chịu đủ các áp lực từ các phía, magnae của Super Junior đã chống chọi thế nào qua thời gian ấy nếu ko có các anh của mình? Cho đến ngày con số 13 được khẳng định, cho đến ngày anh được phép tự tin đứng ra giữa thế giời để nói rằng mình là Super Junior, đó là cả 1 quãng thời gian dài

- Rời xa gia đình từ năm 12 tuổi, rời khỏi cái nơi khinh rẻ miệt thị thân thế của mình của cái đất Trung Quốc đó, quyết tâm tìm đến ước mơ của riêng mình nhưng có mấy ai biết được nỗi đau khi bị ngta kì thị, nỗi đau khi phải đứng nhìn vị trí của mình để ngta đeo mặt nạ nhảy thế trong khi anh em mình đã căng sức ra bù đắp sự thiếu hụt của mình

- Khi thành công vừa chớm, Super Junior đã mất 1 người cha, nỗi đau mất đi người thân là nỗi đau không từ nào tả được nhưng ko chỉ 1 mình DongHae cảm nhận điều đó mà cả 13 người đều đau cùng với đó là nỗi đau của 1 tai nạn khiến không ít nước mắt phải rơi, ko ít trái tim hoảng hốt, ai biết rằng Kim Hee Chul lạnh lung đó cắn gần đứt lưỡi của mình trên đường được đưa đến bệnh viện chỉ mong giữ lại hình ảnh cho SJ mà anh yêu thương chứ quyết ko kêu đau

- Nỗi đau vẫn chưa dừng lại cho đến cái ngày định mệnh suýt cướp đi của Super Junior người trưởng nhóm và cậu em út chỉ vừa mới được thừa nhận là thành viên Super Junior. Ai biết được trong lúc sự sống với cái chết cách nhau gang tấc, leader của Sj vẫn cố gắng dùng chút sức lực cuối cùng trước khi chìm vào trạng thái mê man đó tìm kiếm các em của mình, tìm kiếm cậu út của nhóm. Và ai biết được, 1 người mang trên mình thương tích đủ để sống 1 cuộc sống thực vật nếu ko có phép lạ xảy ra mang anh lại với cuộc sống bình thường lại có thể bình phục chỉ sau 6 tháng và cùng các anh của mình đứng trên sân khấu

- Ai sẽ đau hơn SJ khi sau 1 năm 6 tháng trở lại với sàn diễn thì chỗ trống lại xuất hiện, ko đủ thành viên nhưng ko còn cách nào khác họ vẫn diễn và diễn để bù đắp cho sự thiếu hụt đó, 12 người vẫn cười tươi vẫn tuyệt vời dù ít ai thấy được trong họ vẫn có sự hụt hẫng khi 13 anh em ko được đứng cùng 1 sân khấu với nhau…chưa kịp tìm cách để lấp đầy cái chỗ trống đó thì liên tiếp các chỗ trống xuất hiện…như kiểu ông trời muốn trêu đùa con người ta vậy…mất 1 rồi mất 2 và mất đến người thứ 3. Có 1 điều kì diệu đó là chưa ai trong số 13 người đó mất đi niềm tin về cái ngày họ sẽ trở lại sân khấu cùng với nhau…họ sẽ lại đứng bên nhau dù có chuyện gì xảy ra đi nữa, họ vẫn là Super Junior

- Và giờ họ trở lại chỉ với 10 người, ko ai biết nước mắt họ rơi lúc nào, ko ai biết đau khổ họ giấu ở đâu chỉ biết họ vẫn cười khi đứng trước mặt chúng ta

 Có bao nhiêu nhóm nhạc mà tình cảm của họ có thể như SJ đối với nhau, bạn nhìn và thấy được thành viên SJ yêu thương nhau đến mức nào, họ là bạn là đồng nghiệp là thành viên trong cùng 1 nhóm nhưng quan trọng hơn họ là an hem của nhau, họ là 1 gia đình và họ có chung 1 mục đích biết cái tương lai mà ngta cộp cho cái mác tạm bợ của mình thành cái tương lai vững chắc nhất mà chưa nhóm nhạc nào có thể làm được
 Thành viên của Super Junior hiện giờ là ko thể thay thế, ko thể thêm bớt vì họ vốn đã thuộc về nhau, ko có ai xứng đáng bước vào SJ vì họ ko pải đổ máu và nước mắt như SJ đã đổ để có thành công ngày hôm nay điều đó chính là vách ngăn giữa những người cứ tưởng rằng mình là SJ đó với những SJ chính thức mà ELF luôn yêu thương, sẽ ko có chuyện SJ 13+2. Đó là điều chắc chắn, ít nhất là trong tim những ELF đích thực thì số 13 luôn được bảo toàn
Hãy lắng nghe trái tim bạn nói xem, đối với bạn SJ là gì??
Bạn hiểu thế nào là yêu và thích
Nếu bạn nói bạn yêu SJ vì vẻ ngoài đẹp trai , hát hay nhảy đẹp thì thực sự ngta ko gọi đó là yêu mà chỉ là sự thích thú hời hợt 1 lúc rồi thôi bạn ạ
Yêu là khi ngta cảm nhận được nỗi đau của người mình yêu, yêu là lúc bạn khóc khi người mình yêu hạnh phúc, giọt nước măt đó của bạn là sự hạnh phúc nhưng cũng có lúc bạn phải khóc vì nỗi đau mà những người bạn yêu thương đang chịu đựng. Bạn đã có lúc nào thực sự như vậy???

Tôi đã chứng kiến những người mà họ là ELF thực sự khiến tôi khâm phục, những người luôn yêu quý SJ và khiến SJ được quyền tự hào về họ. Họ - những ELF đó thực sự trong tim họ chỉ có Sj, và 13 thành viên của SJ đã là quá đủ đối với họ, họ đã nói rằng yêu như thế vẫn chưa đủ vì họ vẫn đang học cách để yêu và khiến SJ ko phải khóc vì nỗi đau thêm nữa, nước mắt của SJ sẽ chỉ rơi vì hạnh phúc mà thôi…Họ vân đang làm điều đó và cố gắng để thực hiện điều đó và tôi mới chỉ bắt đầu học tập ở họ và chưa thể nào so sánh được với họ

Giờ là lúc để các bạn nghĩ về mình đấy
Bạn nói bạn là ELF nhưng bạn vẫn thích các nhóm nhạc, nghệ sĩ khác…tôi chẳng thể cấm các bạn đâu nhưng SJ vẫn chưa đủ để các bạn thích các bạn yêu và hi sinh cho họ sao?

Hãy nhớ có Super Junior mới có ELF, ELF sống để yêu thương và bảo vệ Super Junior, chỉ riêng Super Junior…Super Junior luôn quan tâm đến ELF…Super Junior luôn cố gắng để ELF tự hào về Super Junior thì ELF cũng hãy làm Super Junior tự hào về mình nhé

Tôi ích kỉ, tôi bảo thủ, tôi quá đáng…đồng í, các bạn có thể nghĩ gì về tôi tùy thích tôi ko còn đủ thời gian và sức lực để quan tâm đến những gì các bạn nói về tôi nữa rồi. Mỗi người một chính kiến

Chỉ xin các bạn đọc và cảm nhận rồi suy nghĩ thật kĩ, chọn 1 để yêu thương và bảo vệ, chọn 1 để chăm sóc và quan tâm, chọn 1 để khóc và cười cho họ. Đó mới thực sự là yêu

Hãy quyết định để khi nói mình là ELF của Super Junior bạn có thể tự hào vì mình là ELF

5 năm, là 1 quãng thời gian ngắn so với 1 đời người. Nhưng nó lại khá dài cho sự tồn tại của 1 FC. Không biết từ bao giờ cái tên Super Junior, Ever Lasting Friend đã xuất hiện và rồi gắn chặt vào cuộc đời tôi như vậy. Tình cảm mà tôi dành cho 13 con người ấy, là 1 thứ cảm xúc chưa bao giờ có với ai. Tôi tôn trọng họ, tôi yêu mến họ, tôi cảm phục họ. Hay cũng có thể nói, tôi Tôn Thờ SJ. Phải, là Tôn Thờ. SJ đẹp trai, phải, họ rất đẹp. SJ hát hay, nhảy đẹp, đa tài…phải, đúng là như vậy. Nhưng tất cả những yếu tố đấy chỉ nằm trong 10% lý do vì sao tôi YÊU SJ. 90% còn lại, là ở con người họ. Những chàng trai ấy tốt bụng, vui tính, và luôn có ý chí sắt đá.

Bạn nói bạn yêu SJ, vậy bạn hiểu gì về họ ?
Hay chỉ có thể nói rằng bạn BIẾT những gì họ THỂ HIỆN ra bên ngoài ?
Những nỗi đau mà SJ phải chịu đựng, những tình cảm họ mất đi, những sự sỉ nhục họ phải gánh chịu…Bạn có dám nói rằng bạn BIẾT và HIỂU ko ???
Tôi từng CÓ CẢM TÌNH với nhiều nhóm nhạc Kpop. Tôi thích những bài hát của họ, vẻ bề ngoài hay khả năng nhảy. Nhưng về con người, thì chưa 1 ai khiến tôi thấy phục bằng 13 con người ấy. Nhưng giờ đây, với tôi chỉ có duy nhất Super Junior 13 trong mắt.

Bạn lên án chúng tôi? Chúng tôi ích kỷ?
Nhầm to rồi ! Chúng tôi ko ích kỷ. Mà là RẤT ÍCH KỶ !!!

Nếu bạn yêu nhiều người khác nhau. Bạn có chắc đấy gọi là tình yêu ko ?

Hãy chấp nhận 1 sự thật đi. Trên 1 sân khấu, thì không có TÌNH BẠN hay sự nhường nhịn giữa các Gasoo. Nhóm nhạc bạn yêu mến ko No1, ko có giải thưởng, họ thua cuộc…Phải, điều đó cũng đồng nghĩa với việc họ sẽ KHÔNG CÓ TIỀN và cuộc sống của họ sẽ trở nên VẤT VẢ.

Bạn thích DBSK, BigBang, SNSD, Wonder Girls, SS501…. Bạn hiển nhiên nói rằng “ 5 gái No1 cũng đc mà 10 trai No1 cũng thế “. Bạn lên án khi chúng tôi có thái độ ko tôn trọng thần tượng của bạn. Vậy, ai sẽ tôn trọng SJ của chúng tôi ???
Chẳng ai có khả năng cấm bạn thích nhóm nọ, yêu nhóm kia. Bạn thích SJ ? Đúng, bạn là fan SJ. Kèm theo đó, bạn thích SNSD, hiển nhiên bạn là fan SNSD. Và
Những điều ấy có nghĩa là BẠN KO PHẢI ELF

ELF đấu tranh cho SJ
Cass hay Triple S… cũng vậy thôi. Họ muốn những chàng trai của họ chiến thắng và có 1 cuộc sống tốt thì phải dốc hết lòng vì những con người ấy.

Tôi tuyệt đối không chấp nhận những con người tự nhận mình là fan chân chính, là ELF nhưng chẳng làm được gì cho SJ.
Đừng bao biện rằng “ vì tôi ko biết, tôi ko hiểu những gì SJ đang phải đối mặt “
Những cái đơn giản tối thiểu phải biết rằng SJ đã nỗ lực cố gắng, đã khổ cực như thế nào mà còn ko biết thì đã ngay lập tức bị gạt thẳng ra khỏi tầm với để trở thành 1 ELF rồi!

SJ trở về nhà vào 2h,3h sáng và lịch làm việc của 1 ngày mới luôn kín đặc. Tham gia bất cứ 1 gameshow nào cũng trở thành những kẻ chịu trận cho người khác bắt nạt, phải làm đủ trò, ăn đủ thứ mà vẫn ngoác miệng ra cười. Bạn nghĩ họ thấy vui thật sự sao ??? Đã 1 lần bạn thấy xót xa chưa ? Đã 1 lần bạn ngồi cầu nguyện từng cái nhỏ nhặt nhất rằng cầu cho các anh được ăn đúng bữa, ngủ đủ giấc chưa ???
Bạn cầu nguyện cho KangIn, KiBum. HanGeng quay về vì bạn muốn thấy lại hình ảnh 13 người trên sân khấu hay chỉ đơn giản là vì người khác nói vậy, và bạn chỉ nói theo thôi ???? Tôi biết, có rất nhiều người thích SJ, nhưng ko phải thích tất cả nhóm. Nhưng điều đó ko có nghĩa bạn có quyền gọi những người ấy là “thằng”. Cho rằng cách gọi đó thể hiện sự gần gũi trìu mến à ??? SJ là người, họ cũng có cảm xúc. Và họ KHÔNG phải là vật do bạn sở hữu. Vì thế đừng bao giờ chạm vào họ khi họ không muốn. Sung sướng chỉ vì được khoe với bạn bè rằng đã chạm vào người nọ, ôm người kia rồi sao. Rồi khiến họ sợ hãi, bạn có vui ko ? Bao biện rằng đó chỉ là do quá yêu ?
Quên ngay đi !
Mà kể cũng lạ, rất nhiều con người như vậy đang tự nhận mình là fan “chân chính” đấy ! Gây ra nhiều hành động sai trái như vậy mà ko 1 chút xấu hổ sao ??

Cũng như tôi yêu SJ, thì tôi thương ELF
Những gì họ phải gánh chịu đâu có kém gì SJ. Nhưng vì muốn những con người ấy được tiếp tục sống tốt, họ vẫn ngày ngày cố gắng. Họ cam chịu như thần tượng họ cam chịu.
Làm tất cả để bảo vệ cho SJ. Tôi cảm phục những ELF Hàn, những người được ở gần SJ qua 5 năm rồi, và họ vẫn dốc hết sức mình để đưa SJ lên cao và cao hơn nữa.
Họ vẫn 1 lòng làm những gì tốt nhất cho Super Junior của họ !!

Vậy đấy ! 1 bài viết cho thấy suy nghĩ cảm xúc của tôi. Với tôi, giờ có 2 khái niệm là “Fan của SJ” và “ELF”. Khác nhau nhiều lắm các bạn ạ !!!!

Hãy đọc và suy nghĩ đi, rồi làm như những gì mình muốn. Nhưng chọn 1 thôi. “ELF” hay “ SJ’s fan”

Còn tôi, tin hay ko thì tùy bạn, nhưng tôi là 1 ELF…vì trái tim tôi quá nhỏ để có thể chia làm nhiều ngăn.

Chữ ký của su_su
Sat Dec 24, 2011 7:59 pm
[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Bgavat10[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Bgavat12[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Bgavat13
[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Bgavat15V.T.D_Fif[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Bgavat17
[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Bgavat19[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Bgavat21[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Bgavat22
-V.T.D_Fif
Tước hiệuS-Mod

S-Mod
Hiện Đang:
Thông số cơ bản: 567 Tên (Tiêu đề) thanh lv đầu tiên:567
Tên (Tiêu đề) thanh lv thứ 2:567/50
Tên (Tiêu đề) thanh lv thứ 3:26/50
Profile V.T.D_Fif

Bài gửiTiêu đề: Re: [FC]E.L.F LOVE SUJU P3

các bài viết nên đăng thêm ảnh để đọc đỡ bị nhàm chán

Chữ ký của V.T.D_Fif
Sat Dec 24, 2011 11:30 pm
[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Bgavat15fairy[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Bgavat17
-fairy
Tước hiệuAdmin

Admin
Hiện Đang:
Thông số cơ bản: 670 Tên (Tiêu đề) thanh lv đầu tiên:670
Tên (Tiêu đề) thanh lv thứ 2:670/50
Profile fairy

https://9a1nk.forumvi.com

chính xác đấy
nhìn toàn chữ ko phát ngán

Chữ ký của fairy
Sun Dec 25, 2011 1:04 pm
[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Bgavat15su_su[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Bgavat17
-su_su –
Tước hiệuBí thư đoàn

Bí thư đoàn
Hiện Đang:
Thông số cơ bản: 429 Tên (Tiêu đề) thanh lv đầu tiên:429
Tên (Tiêu đề) thanh lv thứ 2:429/50
Profile su_su

Thông kảm e k pít đăg ảnh

Chữ ký của su_su
[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Bgavat15[FC]E.L.F LOVE SUJU P3 Bgavat17
-Sponsored content –
Tước hiệu

Hiện Đang:
Thông số cơ bản: Tên (Tiêu đề) thanh lv đầu tiên:
Tên (Tiêu đề) thanh lv thứ 2:/50
Tên (Tiêu đề) thanh lv thứ 3:/50
Profile Sponsored content

Chữ ký của Sponsored content

[FC]E.L.F LOVE SUJU P3

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
* Nếu thấy bài viết hay, hãy bấm nút thanks để khích lệ người viết.